Aapnu Gujarat
ગુજરાત

કેન્દ્રીય ગૃહમંત્રી અમિત શાહ આ મહિને ગુજરાતની મુલાકાતે આવી શકે છે

ગુજરાત વિધાનસભાની ચૂંટણી આડે હજુ ૬ મહિના બાકી છે, પરંતુ ભાજપ સંપૂર્ણ રીતે સક્રિય થઈ ગયું છે. ગૃહમંત્રી અમિત શાહ આ મહિને ફરી એકવાર ગુજરાતની મુલાકાતે આવી શકે છે. આ દરમિયાન તેઓ દેવભૂમિ દ્વારકા, અમદાવાદ, કેધા અને ગોધરાની મુલાકાત લઈ શકશે. આ ઉપરાંત તેઓ કેટલીક બેઠકોમાં પણ હાજરી આપશે, જેમાં તેઓ ચૂંટણી માટે ભાજપની તૈયારીઓનો હિસાબ લેશે. આટલું જ નહીં, તે આ સમયગાળા દરમિયાન અનેક કલ્યાણકારી અને ઈન્ફ્રાસ્ટ્રક્ચર પ્રોજેક્ટ્‌સનું ઉદ્‌ઘાટન પણ કરી શકે છે. પક્ષના સૂત્રોનું કહેવું છે કે ભાજપ એ બેઠકો પર ધ્યાન કેન્દ્રિત કરવાની તૈયારી કરી રહ્યું છે, જ્યાં તે અત્યાર સુધી જીતી શકી નથી.
આ બેઠકો પર દલિત અને આદિવાસી સમુદાયોનું વર્ચસ્વ છે, જેઓ ભાજપના પરંપરાગત મતદારો ગણાતા નથી. પરંતુ આ વખતે ભાજપ આ વિસ્તારોમાં પણ આક્રમક છે. તેનું કારણ એ છે કે પાર્ટીનું માનવું છે કે જાે તેને શહેરી વિસ્તારોમાં કોઈ ઝટકો લાગે તો તેની ભરપાઈ અહીંથી કરવામાં આવશે. આ વ્યૂહરચના હેઠળ તેમણે કોંગ્રેસના ઘણા આદિવાસી નેતાઓને પાર્ટીમાં એન્ટ્રી આપી છે. ૨૦૧૭ની વિધાનસભાની ચૂંટણીમાં ૧૮૨ બેઠકો ધરાવતા ગુજરાતમાં ભાજપ ૯૯ બેઠકો પર સ્થિર રહી હતી. ત્યારે કોંગ્રેસ વિશે એવું માનવામાં આવતું હતું કે તેણે ભાજપને ટક્કર આપી છે.
હવે ભાજપનું કહેવું છે કે તે આ વખતે બે આંકડામાં રહેવા માંગતી નથી. પ્રદેશ પ્રમુખ સી.આર.પાટીલનું કહેવું છે કે અમારો પ્રયાસ છે કે તમામ ૧૮૨ બેઠકો જીતવાની તૈયારી કરવામાં આવે. આ માટે ભાજપે બુથ સ્તરે જ તૈયારીઓ શરૂ કરી દીધી છે અને કાર્યકરોને એકત્ર કરવામાં આવી રહ્યા છે. પાર્ટીના આંતરિક સૂત્રોનું કહેવું છે કે બીજેપી એ સીટો પર ફોકસ કરી રહી છે જ્યાં તે ક્યારેય જીતી શકી નથી. પાર્ટીના એક વરિષ્ઠ નેતાએ કહ્યું, “આવી લગભગ ૩૦ બેઠકો છે, જેણે અત્યાર સુધી સારું પ્રદર્શન કર્યું નથી. આ વખતે આ બેઠકો પર વધુ ધ્યાન આપવામાં આવી રહ્યું છે.
ગુજરાતમાં કુલ ૮૧ સહકારી સમિતિઓ છે, જેમાં લાંબા સમયથી કોંગ્રેસનું વર્ચસ્વ છે. હવે અમિત શાહ પાસે આ મંત્રાલય છે અને માનવામાં આવે છે કે તેઓ આમાં ભાજપનો પ્રભાવ વધારવાનો પ્રયાસ કરી રહ્યા છે. હાલમાં મોટાભાગની સહકારી સંસ્થાઓ પર ભાજપનો કબજાે છે. ગત મહિને પણ અમિત શાહ ગુજરાત આવ્યા હતા ત્યારે તેમણે પંચમહાલ અને બનાસકાંઠાની મુલાકાત લીધી હતી. આ સાથે ભાજપે ‘એક દિવસ, એક જિલ્લો’ યોજનાની પણ જાહેરાત કરી છે. આ દ્વારા વડીલો એક જિલ્લામાં એક દિવસ વિતાવશે. આ અંતર્ગત સીએમ ભૂપેન્દ્ર પટેલ અને પ્રદેશ અધ્યક્ષ સીઆર પાટીલે ઘણા જિલ્લાઓની મુલાકાત લીધી છે.

Related posts

ભેળસેળ કેસમાં વેપારીની સજા યથાવત રહી

aapnugujarat

ગુજરાત બજેટ : સરદાર સરોવર યોજના માટે ફરીવાર કરોડોની ફાળવણી

aapnugujarat

બોડેલીમાં નાયબ મામલતદાર અને સ્ટેમ્પ વેન્ડર વચ્ચેની બબાલનો વિડિયો વાયરલ

aapnugujarat

Leave a Comment

URL