Aapnu Gujarat
રાષ્ટ્રીય

નુપૂર શર્માને મળ્યું હથિયારનું લાયસન્સ

એક ન્યૂઝ ચેનલ પર ચર્ચા દરમિયાન પયગંબર મોહમ્મદ વિરુદ્ધ કથિત રીતે વાંધાજનક ટિપ્પણી કરવા બદલ વિવાદમાં આવેલી ભારતીય જનતા પાર્ટી ના પૂર્વ પ્રવક્તા નુપુર શર્માની દિલ્હી પોલીસે ધરપકડ કરી છે. નૂપુરને પોલીસ દ્વારા સ્વબચાવ માટે આ લાઇસન્સ આપવામાં આવ્યું છે. હકીકતમાં, આ નિવેદન પછી નૂપુરને જાનથી મારી નાખવાની ઘણી ધમકીઓ આપવામાં આવી હતી, જે પછી તેને દિલ્હી પોલીસે આ આર્મ લાયસન્સ આપ્યું હતું. તમને જણાવી દઈએ કે એક ટીવી ચેનલ પર ડિબેટ દરમિયાન નૂપુર શર્માએ પયગંબર મોહમ્મદ પર કથિત વિવાદાસ્પદ ટિપ્પણી કરી હતી, જેના પછી લાંબા સમય સુધી વિવાદ ચાલ્યો હતો. નૂપુરને ઘણી જગ્યાએથી જાનથી મારી નાખવાની ધમકી આપવામાં આવી હતી. તેમની સામે પણ કેસ નોંધાયા હતા. ભારતીય જનતા પાર્ટીએ તેના રાષ્ટ્રીય પ્રવક્તા નુપુર શર્માને તેમના વિવાદાસ્પદ નિવેદન બાદ પાર્ટીમાંથી સસ્પેન્ડ કરી દીધા છે. તેમના સિવાય દિલ્હી યુનિટના મીડિયા ચીફ નવીન કુમાર જિંદાલને પાર્ટીમાંથી હાંકી કાઢવામાં આવ્યા હતા.પાર્ટીએ બંને નેતાઓ સામે આ કાર્યવાહી એવા સમયે કરી જ્યારે તેમના નિવેદનોને લઈને વિવાદ ચાલી રહ્યો હતો અને મુસ્લિમ સમુદાયે તેનો સખત વિરોધ કર્યો હતો. બંને નેતાઓ સામે લેવાયેલી કાર્યવાહીને ભાજપ દ્વારા વિવાદને ખતમ કરવાના પ્રયાસ તરીકે જોવામાં આવી હતી. આ મુદ્દે થયેલા હોબાળા બાદ ભાજપે એક રીતે બંને નેતાઓના નિવેદનોને ટાળીને નિવેદન જારી કર્યું હતું અને કહ્યું હતું કે તે તમામ ધર્મોનું સન્માન કરે છે અને કોઈપણ ધર્મના પૂજ્ય લોકોનું અપમાન સ્વીકારતું નથી. ભાજપમાંથી સસ્પેન્ડ થયા બાદ નુપુર શર્માએ બિનશરતી પોતાનું નિવેદન પાછું ખેંચી લીધું હતું. તેણે કહ્યું હતું કે તેનો ઈરાદો કોઈની ધાર્મિક ભાવનાઓને ઠેસ પહોંચાડવાનો નહોતો. કોર્ટે સસ્પેન્ડ કરાયેલા બીજેપી પ્રવક્તા નુપુર શર્માને પયગંબર મોહમ્મદ પર તેમની ટિપ્પણી બદલ ઘણા રાજ્યોમાં તેમની વિરુદ્ધ નોંધાયેલી એફઆઈઆર/ફરિયાદોના સંબંધમાં દંડાત્મક કાર્યવાહીથી રક્ષણ આપ્યું હતું. જસ્ટિસ સૂર્યકાન્ત અને જસ્ટિસ જે.બી. પારડીવાલાની બેન્ચે તેના ૧ જુલાઈના આદેશમાં શર્માને કથિત રૂપે મળેલી જાનથી મારી નાખવાની ધમકીઓની નોંધ લઈને ભવિષ્યની એફઆઈઆર/ફરિયાદોમાં પણ બળજબરીભરી કાર્યવાહીમાંથી મુક્તિ આપી હતી.

Related posts

કર્ણાટકમાં વિશ્વાસ મત પૂર્વે મુખ્યમંત્રી તરીકે યેદીનું રાજીનામું

aapnugujarat

કોરોના રસીકરણ : દેશમાં ૧.૪૮ કરોડથી વધુ ડોઝ અપાઇ ચૂક્યા

editor

ટ્રીપલ તલાક અધિનિયમના ત્રણ મુખ્ય ઘટકો

aapnugujarat

Leave a Comment

URL