Aapnu Gujarat
રાષ્ટ્રીય

કોંગ્રેસ-ડાબેરીની સરકારોએ મહિલાઓને યોગ્ય સન્માન નથી આપ્યું : નરેન્દ્ર મોદી

વડાપ્રધાન નરેન્દ્ર મોદીએ બુધવારે કોંગ્રેસ અને ડાબેરીઓ પર પ્રહાર કરતા કહ્યું કે આ સરકારોએ મહિલાઓને યોગ્ય સન્માન આપ્યું નથી. કેરળના થ્રિસુરમાં એક મહિલા સંમેલનના વિશાળ સભાને સંબોધતા તેમણે કહ્યું કે, હું મહિલા શક્તિનો આભારી છું જેઓ મને આશીર્વાદ આપવા માટે આટલી મોટી સંખ્યામાં અહીં આવી છે.
વડાપ્રધાન મોદીએ કહ્યું કે આજકાલ દેશમાં મોદીની ગેરેન્ટીની વાતો થાય છે, પરંતુ હું માનું છું કે દેશની મહિલા શક્તિ જ વિકસિત ભારતના સંકલ્પને સિદ્ધ કરવાની સૌથી મોટી ગેરંટી છે. કમનસીબે, આઝાદી પછી કોંગ્રેસની સરકારો, એલડીએફ-યુડીએફની સરકારોએ મહિલા શક્તિને નબળી ગણાવી હતી. લોકસભા અને વિધાનસભામાં મહિલાઓને અનામત આપતો કાયદો વર્ષો સુધી પેન્ડિંગ રહ્યો.
પીએમ મોદીએ કહ્યું કે ભારત ગઠબંધન આપણા વિશ્વાસને ઠેસ પહોંચાડે છે. તેઓએ મંદિરો અને આપણા તહેવારોને લૂંટના માધ્યમમાં ફેરવી દીધા છે.
થ્રિસુર પુરમ સાથે જે પ્રકારનું રાજકારણ થઈ રહ્યું છે તે દુર્ભાગ્યપૂર્ણ છે. તેમણે કહ્યું કે સબરીમાલામાં જે પ્રકારની અરાજકતા સર્જાઈ છે તેનાથી શ્રદ્ધાળુઓને ઘણી અસુવિધા થઈ છે. પીએમે આ માટે રાજ્ય સરકારને જવાબદાર ગણાવી હતી.
વડાપ્રધાન નરેન્દ્ર મોદીએ કહ્યું કે ડાબેરીઓ અને કોંગ્રેસ લાંબા સમયથી કેરળમાં સત્તા અને વિપક્ષમાં હોવાનો ડોળ કરી રહ્યા છે. આ માત્ર નામના બે પક્ષો છે. કોંગ્રેસ અને ડાબેરીઓ પર નિશાન સાધતા પીએમએ કહ્યું કે કેરળમાં ભ્રષ્ટાચાર હોય, ગુનાખોરી હોય કે ભત્રીજાવાદ હોય, આ બંને પાર્ટીઓ સાથે મળીને બધું કરે છે. તેમણે કહ્યું કે હવે ઈન્ડી એલાયન્સ બનાવીને તેઓએ જાહેર કર્યું છે કે તેમની વિચારધારા અને નીતિઓમાં કોઈ ફરક નથી.
મહિલા સભાને સંબોધતા પીએમ મોદીએ કહ્યું કે સદનસીબે, હું શિવની નગરી કાશી સંસદીય ક્ષેત્રની સાંસદ છું અને અહીં વદક્કુન્નાથન મંદિરમાં ભગવાન શિવ પણ બિરાજમાન છે. આજે કેરળની સાંસ્કૃતિક રાજધાની થ્રિસુરમાંથી નીકળતી ઉર્જા સમગ્ર કેરળમાં નવી આશા જગાવશે.
વડાપ્રધાન મોદીએ કહ્યું કે આજે શિવગંગાની મહાન રાણી વેલુ નાચિયારની જન્મજયંતિ છે. આજે સમાજ સુધારક સાવિત્રીબાઈ ફુલેની જન્મજયંતિ પણ છે. આ બંને પાસેથી આપણે શીખી શકીએ છીએ કે સ્ત્રી શક્તિ કેટલી મહાન છે. કેરળની દીકરીઓએ ભારતની સ્વતંત્રતા, સંસ્કૃતિ અને બંધારણના નિર્માણમાં મહત્વની ભૂમિકા ભજવી છે.

Related posts

पूर्व राष्ट्रपति प्रणब मुखर्जी हुए कोरोना संक्रमित

editor

કોંગ્રેસ નેતૃત્વને લખેલા પત્ર વિશે સિબ્બલે કોઈએ સાથ ના આપ્યો, ચિંતાઓ દૂર થઈ નથી

editor

લોકસભા પેટા ચૂંટણીમાં ઓછું મતદાન થતાં ચિંતાઃ ગોરખપુર ૪૭.૪૫, ફુલપુરમાં ૩૭.૩૯ ટકા મતદાન

aapnugujarat
UA-96247877-1