Aapnu Gujarat
રાષ્ટ્રીય

શિવરાજના પ્રયાસોને કારણે લાડલી યોજના મહિલાઓના ખિસ્સા સુધી પહોંચી હતી

માત્ર ૩ દિવસ પહેલા જ ચૂંટણીના એક્ઝિટ પોલ આવ્યા ત્યારે સીએમ શિવરાજે પ્રતિક્રિયા આપી હતી. તેમણે જણાવ્યું હતું કે બધા કહી રહ્યા છે કે કાંટે કી ટક્કર છે, કાંટે કી ટક્કર છે. લાડલી બહેનોએ બધા કાંટા કાઢી નાખ્યા હતા. ગત વખતે જ્યારે મધ્યપ્રદેશ વિધાનસભા ચૂંટણીના પરિણામો આવ્યા ત્યારે કોંગ્રેસનું કમળ ખીલ્યું હતું.
આ દરમિયાન શિવરાજ સિંહ ચૌહાણ પૂર્વ મુખ્યમંત્રીની હેસિયતથી એક સ્થાને પહોંચ્યા અને બધાની સામે કહ્યું કે ટાઈગર અભી જિંદા હૈ. એમપીના રાજકીય વર્તુળો પર નજર રાખનારા નિષ્ણાતો આ નિવેદનને હળવાશથી લઈ રહ્યા નથી. એવું જ થયું. જનતામાં મામા જનતા સુધી પહોંચી ગયા અને ચૂંટણીમાં ધમાકેદાર જીત મેળવી. પહેલા પેટાચૂંટણી અને હવે ૨૦૨૩ની વિધાનસભાની ચૂંટણી. પરંતુ આ વખતે તેમના ચહેરા પર સ્મિત લાવવામાં તેમની વહાલી બહેનોએ ઘણો ફાળો આપ્યો છે. ચાલો સમજીએ કે આ યોજના કેવી રીતે ભાજપ માટે ગેમ ચેન્જર સાબિત થઈ છે. વાસ્તવમાં ભાજપની જીતમાં અનેક પરિબળો કામ કરી ગયા છે, જેમાં હાઈકમાન્ડની રણનીતિ પણ સામેલ છે. પરંતુ લાડલી બ્રાહ્મણ યોજના પણ આમાં મહત્વપૂર્ણ રોલ નિભાવી ગઈ છે. ચૂંટણી પ્રચાર દરમિયાન શિવરાજે લાડલી યોજના હેઠળ રાજ્યની લગભગ ૧ કરોડ ૩૧ લાખ મહિલાઓના ખાતામાં ૧૨૫૦ રૂપિયાના બે હપ્તા મોકલ્યા હતા. તેનો પૂરો ફાયદો ભાજપને મળ્યો. શિવરાજ જ્યાં પણ પ્રચાર કરવા જતા હતા ત્યાં તેઓ ઉત્સાહપૂર્વક આ યોજનાના વખાણ કરતા હતા. તેઓ પોતે આ યોજના પર નજર રાખતા જોવા મળ્યા હતા અને અધિકારીઓ અને મંત્રીઓને કહેતા જોવા મળ્યા હતા કે આ યોજના યોગ્ય રીતે લાગુ થાય તે સુનિશ્ચિત કરવામાં આવે અને એવું જ થયું. શિવરાજના પ્રયાસથી લાડલી યોજનાની પહોંચ મહિલાઓના ખિસ્સા અને જીભ બન્ને સુઘી પહોંચી ગઈ. તેનો સીધો પ્રભાવ મતદાનમાં દેખાયો. મહિલાઓએ મોટી સંખ્યામાં ભાજપને મતદાન કર્યું, આ વખતે ચૂંટણીમાં લગભગ ૩૪ વિધાનસભા બેઠકો પર મહિલાઓએ પુરૂષો કરતાં વધુ મતદાન કર્યું, જેના કારણે ભાજપને સ્પષ્ટ ફાયદો થતો જોવા મળી રહ્યો છે. એટલું જ નહીં, પીએમ મોદી પોતે પણ તેમની ઘણી ચૂંટણી સભાઓમાં લાડલી યોજનાનો ઉલ્લેખ કરતા જોવા મળ્યા હતા. આ શિવરાજ માટે એક બીજી મનોવૈજ્ઞાનિક લીડ સાબિત થઈ રહી છે. જો કે મધ્યપ્રદેશમાં પીએમ મોદીના ચહેરા પર ચૂંટણી લડવામાં આવી હતી, પરંતુ શિવરાજની યોજનાઓના યોગદાનને ઓછું આંકી શકાય નહીં. પીએમ મોદીએ રાજ્યમાં લગભગ ૧૪ રેલીઓ કરી. દરેક રેલીમાં પીએમ મોદીએ સરકારની કલ્યાણકારી યોજનાઓનો ઉલ્લેખ કર્યો અને તેમના કામ પર વોટ માંગ્યા. ગૃહમંત્રી અમિત શાહે ચૂંટણી માટે રણનીતિ બનાવી છે. હવે જોવાનું એ રહે છે કે ભાજપ મધ્યપ્રદેશની કમાન કોના હાથમાં સોંપે છે. શિવરાજને ફરીથી તાજ પહેરાવવામાં આવશે કે પરિવર્તન થશે?

Related posts

१९९३ के सीरीयल ब्लास्ट मामले में मुस्तफा दोसा की मौत

aapnugujarat

લાલુ યાદવ બચવા સંઘ-ભાજપના શરણમાં ગયા હતા : સુશીલકુમાર મોદી

aapnugujarat

કરતારપુર કોરિડોર માટે કેન્દ્ર સરકારે કોઈ ફંડ જાહેર કર્યુ નથી : અમરિંદર સિંહ

aapnugujarat
UA-96247877-1