Aapnu Gujarat
રમતગમત

ભારત-પાકિસ્તાન મેચ પર આતંકી હુમલાની ધમકી

T20 વર્લ્ડ કપ શરુ થવાને હવે ગણતરીના દિવસ બાકી છે. અમેરિકામાં પ્રથમવાર T20 વર્લ્ડ કપ યોજાવા જઈ રહ્યો છે. જેને લઈને ક્રિકેટના ચાહકોમાં ઉત્સુકતા સતત વધી રહી છે.જો કે બીજી તરફ ન્યૂયોર્કમાં યોજાનારી આ મેચ પર આતંકવાદી સંગઠન ISIS-K (ખોરાસાન)ની ખરાબ નજર છે. આ મેચ પર આતંકી હુમલાનો ખતરો મંડરાઇ રહ્યો છે. જેને ધ્યાનમાં રાખીને ન્યૂયોર્ક પોલીસે સુરક્ષા વ્યવસ્થા વધુ વધારવાનો નિર્ણય લીધો છે.

અમેરિકામાં પ્રથમ વખત ક્રિકેટને આટલું મહત્વ મળી રહ્યું છે. ખાસ કરીને ભારત અને પાકિસ્તાનની મેચને લઈને ચાહકોની અધીરાઈ ચરમસીમાએ છે. આ મેચ કોઈપણ વર્લ્ડ કપ ફાઈનલ જેટલી જ મહત્વપૂર્ણ છે અને દરેકનું ધ્યાન આકર્ષિત કરે છે. જો કે હંમેશની જેમ માત્ર ચાહકો જ નહીં પરંતુ રમતને બગાડવાનો ઇરાદો ધરાવતા કેટલાક દળોની પણ તેના પર નજર છે.

ભારત-પાકિસ્તાન મેચ 9 જૂને

T20 વર્લ્ડ કપ 2024 માટે અમેરિકામાં 3 સ્થળો છે, જેમાંથી ન્યૂયોર્કમાં પ્રથમ વખત ક્રિકેટ મેચનું આયોજન થવા જઈ રહ્યું છે. આ માટે ન્યુયોર્ક સ્ટેટના નાસાઉ કાઉન્ટીના આઈઝનહોવર પાર્કમાં એક અસ્થાયી સ્ટેડિયમ તૈયાર કરવામાં આવ્યું છે. લગભગ 30 હજાર દર્શકોની ક્ષમતાવાળા આ સ્ટેડિયમમાં ટીમ ઈન્ડિયા પ્રેક્ટિસ મેચ સહિત 4 મેચ રમશે, જેમાં સૌથી ખાસ ભારત-પાકિસ્તાન મેચ 9 જૂને છે.

આ મેચમાં સૌથી વધુ ભીડ એકઠી થશે.આ મેચ માટે દર્શકોની મહત્તમ સંખ્યા અપેક્ષિત છે અને તેથી આ સમય દરમિયાન સુરક્ષા જોખમ સૌથી વધુ રહેશે.

‘એકલા વરુ’ હુમલાની ધમકી

ISIS-Kએ માત્ર ભારત-પાકિસ્તાન મેચ માટે જ ધમકી આપી છે. આ જૂથે એક ધમકીભર્યો વીડિયો જાહેર કર્યો છે અને તેના હુમલાખોરોને ભારત-પાકિસ્તાન મેચ પર ‘લોન વુલ્ફ’ હુમલો (એક હુમલાખોર) કરવા માટે કહ્યું છે, જેના પછી નાસો કાઉન્ટીનું પોલીસ પ્રશાસન વધારાનું એલર્ટ બની ગયું છે.

નાસો કાઉન્ટીના પોલીસ કમિશનર પેટ્રિક રાયડરને ટાંકીને કહેવામાં આવ્યું છે કે જ્યારે આવી ઘટના બને છે અને આટલી મોટી ભીડ હોય છે ત્યારે દરેક પ્રકારની ધમકીને ગંભીરતાથી લેવામાં આવે છે તે ઘટનાઓ વિશે હતું, પરંતુ તાજેતરના સમયમાં તે ભારત-પાકિસ્તાન ક્રિકેટ મેચ પર ધ્યાન કેન્દ્રિત કરે છે.

નો ફ્લાય ઝોન બનાવવાની માગ

તેણે જણાવ્યું કે વીડિયોમાં આપવામાં આવેલી ધમકીમાં સ્ટેડિયમ પર ડ્રોન ઉડતા બતાવવામાં આવ્યા છે અને તારીખ 9/06/2024 પણ લખેલી છે. ભારત-પાકિસ્તાન મેચ પણ તે જ દિવસે છે, ડ્રોન હુમલાના ખતરાને ધ્યાનમાં રાખીને, નાસો કાઉન્ટીએ યુ.એસ. એવિએશન એડમિનિસ્ટ્રેશનને મેચ સ્થળ, આઈઝનહોવર પાર્ક અને આસપાસના વિસ્તારને ‘નો-ફ્લાય ઝોન’ તરીકે જાહેર કરવા વિનંતી કરી હતી પૂર્ણ

જોકે, ન્યૂયોર્કના ગવર્નરનું માનવું છે કે વર્લ્ડ કપને લઈને કોઈ ગંભીર ખતરો નથી, પરંતુ તેમણે પોલીસ વિભાગને સુરક્ષા વ્યવસ્થા વધુ કડક કરવા જણાવ્યું છે. ગવર્નર કેથી હોચલે કહ્યું કે તેમનું વહીવટીતંત્ર સતત પરિસ્થિતિ પર નજર રાખી રહ્યું છે અને નાસો કાઉન્ટીના અધિકારીઓ સાથે મળીને દરેક સંભવિત રીતે મેચ જોવા આવતા દર્શકોની સુરક્ષા સુનિશ્ચિત કરવા માટે કામ કરી રહ્યું છે.

Related posts

BCCI Ethics Officer DK Jain given clean chit to Sachin Tendulkar following complaint of conflict to interest

aapnugujarat

इंग्लैंड की नजरें अब बेहद अहम एशेज सीरीज पर हैं : रूट

aapnugujarat

આઈપીએલનો થશે મેગા ઓક્શન

editor
UA-96247877-1