Aapnu Gujarat
રાષ્ટ્રીય

અગ્નિવીર ભરતી યોજનાને કોંગ્રેસની સરકાર બનતાની સાથે જ ડસ્ટબીનમાં ફેંકી દેવામાં આવશે

કોંગ્રેસના દિગ્ગજ નેતા અને સાંસદ રાહુલ ગાંધીએ બુધવારે ચરખી દાદરીમાં ચૂંટણી રેલીને સંબોધિત કરી હતી. તેમણે કહ્યું કે મોદી સરકાર દ્વારા અમલમાં આવેલી અગ્નિવીર ભરતી યોજનાને કોંગ્રેસની સરકાર બનતાની સાથે જ ડસ્ટબીનમાં ફેંકી દેવામાં આવશે. સરકાર બન્યા બાદ તેમણે ખેડૂતોની લોન માફ કરવાની અને મહિલાઓના ખાતામાં દર મહિને ૮૫૦૦ રૂપિયા જમા કરવાની પણ જાહેરાત કરી હતી. ભિવાની-મહેન્દ્રગઢ લોકસભા મતવિસ્તારના ઉમેદવાર રાવ દાન સિંહના સમર્થનમાં મતદાન કરવાની અપીલ કરવા રાહુલ ગાંધી બુધવારે ચરખી દાદરી પહોંચ્યા હતા. રાહુલ ગાંધી બપોરે ૧.૦૮ કલાકે જાહેર સભા સ્થળે પહોંચ્યા હતા. તેમણે ૧ઃ૧૯ વાગ્યે પોતાનું સંબોધન શરૂ કર્યું અને ૩૧ મિનિટ સુધી વડા પ્રધાન નરેન્દ્ર મોદી પર પ્રહારો કર્યા.
રાહુલ ગાંધીએ ભાષણની શરૂઆત અગ્નિવીર ભરતી યોજનાથી કરી હતી. તેમણે કહ્યું કે મોદી સરકારે આ યોજનાના નામે સૈનિકોને મજૂર બનાવી દીધા. કોંગ્રેસની સરકાર બનતાની સાથે જ અમે સૌથી પહેલું કામ આ યોજનાને ડસ્ટબીનમાં નાખીશું. આ પછી તેણે ખેડૂતોને રીઝવવાનો પ્રયાસ કર્યો. રાહુલ ગાંધીએ કહ્યું કે મોદીએ ૨૨ અબજપતિઓની ૧૬ લાખ કરોડ રૂપિયાની લોન માફ કરી.
તે જ સમયે, ખેડૂતોની લોન માફ કરવા અંગે, મોદી કહે છે કે તેનાથી તેમની (ખેડૂતોની) આદતો બગડી જશે. રાહુલ ગાંધીએ કહ્યું કે મોદી સરકારે જેટલી અબજોપતિઓની લોન માફ કરી છે તેટલી જ કોંગ્રેસ સરકાર બનશે તો ખેડૂતોની લોન પણ માફ કરશે. તેમણે કહ્યું કે કોંગ્રેસ ખેડૂતો માટે એમએસપી લાવશે. એટલું જ નહીં લોન માફી કમિશન પણ લાવવામાં આવશે.
મહિલા મતદારોને સંબોધતા રાહુલ ગાંધીએ કહ્યું કે દરેક મહિલાના ખાતામાં દર મહિને ૮૫૦૦ રૂપિયા જમા કરવામાં આવશે. આ ઉપરાંત રાજ્યના દરેક ગરીબ વ્યક્તિની યાદી બનાવવામાં આવશે અને પરિવારની આર્થિક સ્થિતિ સુધરે ત્યાં સુધી તે પરિવારની મહિલાને આર્થિક સહાય આપવામાં આવશે. તેમણે કહ્યું કે જો કોંગ્રેસની સરકાર બનશે તો આશા વર્કરોનો પગાર બમણો કરવામાં આવશે જ્યારે મનરેગાનું વેતન ૨૫૦ રૂપિયાથી વધારીને ૪૦૦ રૂપિયા કરવામાં આવશે.
તેમણે ૩૦ લાખ યુવાનોને નોકરી આપવાની અને ગ્રેજ્યુએટ યુવાનોના ખાતામાં દર મહિને ૮૫૦૦ રૂપિયા જમા કરાવવાની જાહેરાત કરી. કોંગ્રેસ પ્રદેશ અધ્યક્ષ ઉદયભાન, દીપક બાવરિયા, પૂર્વ મુખ્યમંત્રી બંસીલાલ અનિરુદ્ધ ચૌધરીના પૌત્ર, પૂર્વ સાંસદ બિજેન્દ્ર સિંહ અને દાદરી મતવિસ્તારના અપક્ષ ધારાસભ્ય સોમબીર સાંગવાન પણ જાહેર સભામાં મંચ પર હાજર હતા.૩૧ મિનિટના ભાષણમાં રાહુલ ગાંધીએ ૨૭ વખત નરેન્દ્ર મોદીનું નામ લીધું હતું. તેમણે કહ્યું કે નરેન્દ્ર મોદી દેશના રાજા છે જ્યારે હું આ દેશનો પુત્ર છું. તેણે કહ્યું કે તે આ દેશના રાજા તરીકે નહીં પરંતુ પુત્ર તરીકે જીવવા માંગે છે.
રાહુલ ગાંધીએ સૌથી પહેલા ચરખી દાદરીમાં રેલી યોજી હતી. બાદમાં તેઓ સોનીપત પહોંચ્યા હતા અને અહીં રેલીમાં સંબોધન કર્યું હતું. રાહુલે કહ્યું કે મોદી સરકાર અબજોપતિઓની સરકાર છે. મોદીએ ૨૨ લોકોની લોન માફ કરી. માત્ર ૨૨ લોકોને અમીર બનાવ્યા. રાહુલ ગાંધીએ કહ્યું કે હું દેશનો પુત્ર છું અને પીએમ નરેન્દ્ર મોદી દેશના રાજા છે. તેમણે કહ્યું કે કોંગ્રેસ પ્રથમ કાયમી નોકરી યુવાનોને આપશે.
રાહુલ ગાંધીએ કહ્યું કે નરેન્દ્ર મોદીએ કરોડો યુવાનોને બેરોજગાર કર્યા છે. તમામ નાની કંપનીઓ બંધ કરી દીધી. થોડા દિવસો પહેલા હું નવી દિલ્હી રેલ્વે સ્ટેશન ગયો, ત્યાં મને એક કુલી મળ્યો, તેણે કહ્યું કે હું સિવિલ એન્જિનિયર છું. હવે જુઓ દેશની આ હાલત છે. મીડિયાવાળા ક્યારેય કહેશે નહીં. સૌથી પહેલું કામ એ થશે કે જે ત્રીસ લાખ સરકારી નોકરીઓ ખાલી પડી છે તે તમને આપવામાં આવશે.રાહુલે કહ્યું કે હજારો ખેડૂતોએ અમને એક વાત સમજાવવી જોઈએ કે આપણે કંઈ પણ ખરીદીએ તો તેના પર ભાવ લખેલા હોય છે, પરંતુ ખેડૂતોને કોઈ ભાવ મળતો નથી.
ખેડૂતોને તેમના પાકના યોગ્ય ભાવ મળતા નથી. હજારો ખેડૂતોએ લઘુત્તમ ટેકાના ભાવની માંગ કરી હતી. પ્રથમ વખત, અમે ભારતના ખેડૂતોને ગેરંટી તરીકે એમએસપી આપીશું. ખેડૂતોએ જણાવ્યું હતું કે નરેન્દ્ર મોદી દ્વારા લાવવામાં આવેલી પાક વીમા યોજના માટે અમે પૈસા ચૂકવીએ છીએ, પરંતુ નુકસાનના કિસ્સામાં અમને પૈસા મળતા નથી. અમે આ સ્કીમને બંધ કરીને નવી સ્કીમ લાવીશું. ખેડૂતો માટે યોજના હશે. એક કાયદો લાવશે. વીમાના પૈસા ત્રીસ દિવસની અંદર ખેડૂતના ખાતામાં આવવા જોઈએ.
પૂર્વ મુખ્યમંત્રી ભૂપેન્દ્ર સિંહ હુડ્ડા ઉપરાંત વરિષ્ઠ નેતા કિરણ ચૌધરી અને પૂર્વ સાંસદ શ્રુતિ ચૌધરીએ પણ રાહુલ ગાંધીની જાહેરસભામાં હાજરી આપી હતી. જાહેર સભામાં રાહુલ ગાંધીના સંબોધન દરમિયાન કિરણ ચૌધરી અને ભૂપેન્દ્ર સિંહ હુડ્ડા સાથે બેઠા જોવા મળ્યા હતા. જોકે, કિરણ ચૌધરીએ ભાષણ આપ્યું ન હતું જ્યારે ભૂપેન્દ્ર સિંહ હુડ્ડાએ પણ માત્ર એક મિનિટનું ભાષણ આપ્યું હતું.

Related posts

વડાપ્રધાન મોદી સેનાના નામે રાજનીતિ કરી મત માંગે છે : ભૂપેશ બધેલ

aapnugujarat

अच्छे दिन आ गए हैं और देश बदल गया है : नड्डा

aapnugujarat

પદ્માવત ફિલ્મ રજૂ નહીં કરવાની માંગ કરતી અરજીને સુપ્રીમે ફગાવી

aapnugujarat
UA-96247877-1