Aapnu Gujarat
રાષ્ટ્રીય

દેશમાં મુસ્લિમોને ક્યાંય ડરવાની જરૂર નથી : મોહન ભાગવત

રાષ્ટ્રીય સ્વયંસેવક સંઘ (આરએસએસ)ના વડા મોહન ભાગવતે દેશના મુસ્લિમો વિશે ઘણું બધું કહ્યું. ભાગવતે કહ્યું કે દેશમાં ઈસ્લામને કોઈ ખતરો નથી, પરંતુ અમે મોટા છીએ’ની ભાવના છોડવી પડશે. ભાગવતે એમ પણ કહ્યું કે અહીં મુસ્લિમોએ ડરવાની જરૂર નથી. ભાગવતે ઓર્ગેનાઈઝર’ અને ’પાંચજન્ય’ને આપેલ ઈન્ટરવ્યુમાં આ વાત કહી હતી. તેમણે કહ્યું કે હિંદુ આપણી ઓળખ છે, રાષ્ટ્રીયતા છે અને દરેકને પોતાના ગણવાની અને સાથે લેવાની વૃત્તિ છે. તેથી જ અહીં તમામ ધર્મોનો વિકાસ થયો છે. સમાચાર એજન્સી પીટીઆઈ અનુસાર, ભાગવતે કહ્યું, હિંદુ એ આપણી ઓળખ, રાષ્ટ્રીયતા છે અને દરેકને પોતાના માનવા અને અમને સાથે લેવાની વૃત્તિ છે.” આના કારણે આજે ભારતમાં જે મુસ્લિમો છે તેમને કોઈ નુકસાન નથી. તેઓ છે, રહેવા માગે છે, રહે. પૂર્વજ પાસે પાછા આવવું છે, આવો. તેના મગજમાં છે. ભાગવતે કહ્યું, ઈસ્લામને કોઈ ખતરો નથી, પરંતુ અમે મોટા છીએ, અમે એક સમયે રાજા હતા, અમે ફરીથી રાજા બનીશું… આને છોડવું પડશે અને અન્યને પણ છોડવું પડશે. જો કોઈ હિન્દુ આવું વિચારતો હોય તો તે પણ (આ લાગણી) છોડવી પડશે. સામ્યવાદીએ પણ છોડવું પડશે. વસ્તી નીતિ વિશે પૂછવામાં આવેલા પ્રશ્ન પર ભાગવતે કહ્યું કે સૌપ્રથમ હિન્દુઓએ સમજવું જોઈએ કે હિન્દુઓ આજે બહુમતીમાં છે અને હિન્દુઓના ઉત્થાનથી આ દેશના તમામ લોકો ખુશ થશે. તેમણે કહ્યું કે, “વસ્તી એક બોજની સાથે-સાથે ઉપયોગી વસ્તુ પણ છે, આવી સ્થિતિમાં મેં અગાઉ કહ્યું તેમ, આટલી દૂરગામી અને ઊંડી વિચારસરણી સાથે નીતિ બનાવવી જોઈએ. સરસંઘચાલે કહ્યું, “આ નીતિ બધાને સમાન રીતે લાગુ થવી જોઈએ, પરંતુ તે બળપૂર્વક કામ કરશે નહીં. આ માટે શિક્ષણ કરવું પડશે.” તેમણે કહ્યું કે વસ્તી અસંતુલન એક અવ્યવહારુ બાબત છે કારણ કે જ્યાં અસંતુલન હતું ત્યાં દેશ તૂટી ગયો, આખી દુનિયામાં આવું થયું. ભાગવતે કહ્યું કે હિંદુ સમાજ એકમાત્ર એવો છે જે આક્રમક નથી, તેથી અ-આક્રમકતા, અહિંસા, લોકશાહી, ધર્મનિરપેક્ષતા… આ બધાને સાચવવા પડશે. તેમણે કહ્યું, “અમે તિમોર, સુદાન, પાકિસ્તાન બનતું જોયું છે, અમે આ જોયું છે. આવું કેમ થયું? રાજકારણ છોડીને તટસ્થતાથી વિચારો કે પાકિસ્તાન કેમ બન્યું? ભાગવતે કહ્યું, “જ્યારથી ઈતિહાસમાં આંખ ખુલી છે, ભારત એકજૂટ હતું. ઇસ્લામના આક્રમણ અને પછી અંગ્રેજોની વિદાય પછી આ દેશ કેવી રીતે તૂટી ગયો.. આપણે આ બધું ભોગવવું પડ્યું કારણ કે આપણે હિંદુ ભાવના ભૂલી ગયા છીએ. ભાગવતે કહ્યું, “હવે કોઈની પાસે આપણી રાજકીય સ્વતંત્રતાને ખલેલ પહોંચાડવાની શક્તિ નથી. આ દેશમાં હિંદુ રહેશે, હિંદુ નહીં જાય, તે હવે પાક્કું છે. હિંદુ હવે જાગૃત થયો છે. આનો ઉપયોગ કરીને આપણે અંદરથી યુદ્ધ જીતવું પડશે અને આપણી પાસે જે ઉકેલ છે તે રજૂ કરવો પડશે.

Related posts

सोनभद्र मामला : छत्तीसगढ़ के मुख्यमंत्री भूपेश बघेल का BJP पर पलटवार, हमने तो नहीं रोका था

aapnugujarat

લોકસભા ચૂંટણી : બિહારમાં ભાજપ કેટલીક સીટો છોડશે

aapnugujarat

૪૨૪ સીટ પર મતદાન પૂર્ણ : ૬૭.૨૫ ટકા વોટિંગ

aapnugujarat

Leave a Comment

UA-96247877-1